เทรนด์สุดฮอตยุค 90 กลับมาแล้วกับรองเท้าผ้าใบ Chunky หรือรองเท้าผ้าใบที่อวบอ้วนนั้นเอง รู้หรือไม่ว่ารองเท้าประเภทนี้มีชื่อเล่นอีกอันนึงซึ่งเป็น dad shoes นั้นเอง และช่วงนี้รองเท้าผ้าใบ Chunky กำลังมาแรงมีทั้งหลายรูปแบบหลายสีมาให้เลือกกันจนตาลาย เราจัดรองเท้า Chunky สามคู่ที่กำลังลุกเป็นไฟอยู่ ณ บัด นาว
Puma รุ่น Thunder Electric
![](https://jdthblog.s3.amazonaws.com/wp-content/uploads/2019/01/pjimage-8.jpg)
![](https://jdthblog.s3.amazonaws.com/wp-content/uploads/2018/12/pjimage-2.jpg)
หากต้องการความพรีเมี่ยมผสมผสานกับลุคสุดชิค ก็ไม่พ้น Puma รุ่น Thunder Electric แน่นอน ท่อนบนของรองเท้าผลิตด้วยวัสดุที่ทนทานและบางเบา โทนสีพาสเทลโดดเด่น กับด้านข้างรองเท้าที่มีความเมทัลลิคเล็กน้อย จัดว่าเด็ดสำหรับทุกโอกาสไม่ว่าจะเป็นวันสบายๆ ไปเที่ยวคาเฟ่ หรือไปปาร์ตี้ตื๊ดๆ กับเพื่อนฝูง
Nike รุ่น M2K Tekno
![](https://jdthblog.s3.amazonaws.com/wp-content/uploads/2019/01/pjimage-3.jpg)
![](https://jdthblog.s3.amazonaws.com/wp-content/uploads/2019/01/pjimage-4.jpg)
อวบอ้วนกว่า Nike รุ่น M2K Tekno ไม่น่าจะมีแล้ว รองเท้าคู่นี้เน้นความล้ำด้านแฟชั่นสไตล์สตรีท ที่ใส่สบายกว่ารองเท้าผ้าใบ Chunky รุ่นอื่น นอกจากลาย Swoosh ที่เป็นสัญลักษณ์ของแบรนด์แล้ว รองเท้ารุ่นนี้มาพร้อมการออกแบบทางเรขาคณิตตรงบริเวณด้านข้างรองเท้า อย่าหาว่าพี่สอนนะแต่ถ้าอยากจะโดดเด่นเผ็ดแซ่บจริงๆ แนะนำให้ใส่เจ้า M2K Tekno กับชุดสีดำล้วนไปเรียนดนตรีแถวทองหล่อ รับรองดูดียยยย์แน่นอน
adidas Originals รุ่น Falcon
![](https://jdthblog.s3.amazonaws.com/wp-content/uploads/2019/01/pjimage-9.jpg)
![](https://jdthblog.s3.amazonaws.com/wp-content/uploads/2019/01/pjimage-10.jpg)
จัดว่าเด็ดไม่เบาเหมือนกันคู่นี้ รองเท้าผ้าใบผู้หญิงรุ่น Falcon จาก adidas Originals เน้นความย้อนยุคผสมกับความแซ่บด้วยการจัดสีจี๊ดจ๊าด โดดเด่นเตะตาแน่นอน นอกจากท่อนบนเป็นวัสดุหนังนิ่มแล้วยังมีตัว midsole วัสดุ EVA ที่ช่วยรองรับฝาเท้าไม่ว่าจะเดินหรือจะวิ่ง นอกจากนั้นแล้วยังมาพร้อมระบบ Torsion ของ adidas อีกด้วย ตบท้ายด้วยระบบเชือกแบบ lace-up fastening กับลาย Trefoil ประจำแบรนด์บริเวณด้านช้าง ส้นและลิ้นรองเท้า
ก้าวเข้าสู่เทนรด์นี้ได้แล้ววันนี้กับคอเล็คชั่นรองเท้าผ้าใบ Chunky ได้ที่นี่!